วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤศจิกายน 2566
นางฐณิฎฐา จัทนฤกษ์ ผู้ปกครองสถานคุ้มครองและพัฒนาคนพิการบ้านราชาวดี (ชาย) จังหวัดนนทบุรี มอบหมายฝ่ายสวัสดิการฯ งานอาชีวบำบัด นำผู้ใช้บริการ จำนวน 11 คน เข้ารับการฝึกซ้อมว่ายน้ำ ณ สระว่ายน้ำบ้านราชาวดี (หญิง) โดยเตรียมความพร้อมร่างกายก่อนลงสระว่ายน้ำ ยืดเหยียดกล้ามเนื้อฝึกกำหนดลมหายใจเข้า - ออก อย่างเป็นระบบ และการลอยตัวในน้ำด้วยการจับ Kick board เพื่อเป็นการฝึกสมาธิ และทักษะการทรงตัวในน้ำ
#PowerD #PowerDep #ช่วย24ชม
ติดตามข่าวสาร บ้านราชาวดีชาย ได้ที่
WebSite : http://www.banrachawadee.com/
Facebook : https://www.facebook.com/banrachawadee/
Tiktok : https://www.tiktok.com/@rachawadeeboy?
ผลิตภัณฑ์สินค้าบ้านราชาวดี (ชาย) : https://www.facebook.com/banrachawadeeBoy